ஒரு சான்றிதழின் பொருள் மற்றும் வரையறை

பரிவர்த்தனை தொடர்பான முதன்மைக் கட்டுரைகளின் புத்தகங்களில் கணக்காளர் முதலில் ஒரு பதிவை உருவாக்குகிறார். உள்ளீடுகளைச் செய்யும்போது, ​​அந்த நுழைவுக்கான ஆதாரம் என்ன என்பதைப் பார்ப்பது முக்கியம், ஏனெனில் ஆதாரம் இல்லாமல் எந்த நுழைவும் செய்யப்படவில்லை, அதாவது கொள்முதல் கடிதத்தின் மூலம் கொள்முதல் புத்தகத்தில் நுழைய ஐட்டர் கடன் வழங்குபவர் அனுப்பிய விலைப்பட்டியல் ஆதாரம் போன்றவை. இதேபோல் பண விற்பனை உள்ளீடுகளுக்கான ரொக்க குறிப்பு விற்பனையாளரின் சுருக்கமாகவும் பண சான்றிதழாகவும் நகலெடுக்கப்படும்.

முதன்மைக் கணக்குகளின் புத்தகங்களை ஆராயும்போது, ​​இந்த புத்தகங்களில் செய்யப்பட்ட முதன்மைக் கணக்கு சரியான சான்றுகளின் அடிப்படையில் உண்மை என்றும், சான்றிதழ் உள்ளீடு இல்லாமல் வெளியேறாது என்றும் தணிக்கையாளர் பார்க்க வேண்டும், இந்த வேலை தணிக்கை சான்றிதழ் என்று அழைக்கப்படுகிறது. . “சில ஆசிரியர்கள் முதன்மை கணக்கு புத்தகங்களில் எழுதுவதற்கான கட்டுரையின் நம்பகத்தன்மையை சரிபார்ப்பதன் மூலம் சான்றிதழ்களை சான்றிதழ்களாக வரையறுக்கின்றனர்.

ஜே மற்றும் பட்லிபோய்

“சான்றிதழ் என்பது ஒரு தந்திரோபாயச் சொல்லாகும், இது இந்த தேசிய பயன்பாடுகளின் விசாரணையை ஒரு பரிவர்த்தனையை ஆதரிப்பதற்கும் சரிசெய்வதற்கும் சான்றாகக் குறிக்கிறது.”

-ரோலண்ட் ஏ. ஐரிஷ்

“சான்றிதழ் வெறுமனே தணிக்கையாளர் மற்றும் படிவங்களின் காசோலை புத்தக எழுத்தாளரைக் குறிக்கிறது என்று பொதுவாக புரிந்து கொள்ளப்படுகிறது. இந்த யோசனை தவறானது, ஏனெனில் சான்றிதழ் என்பது புத்தக உள்ளீடுகள் சரிபார்க்கப்படுவதால் தணிக்கையாளர் திருப்தி அடைகிறார். ஒவ்வொரு கணக்கியல் பதிவும் மட்டுமே சான்றிதழின் அடிப்படையில் செய்யப்பட்டுள்ளது, ஆனால் அது கணக்கு கணக்குகளிலும் சரியாக செய்யப்பட வேண்டும். உள்ளது. ”

-ஜோசப் லான்காஸ்டர்

சான்றிதழின் வரையறை மிகவும் மாறுபட்டதாக இருந்தாலும், இந்த பரிசீலனைகள் அனைத்தும் சான்றிதழின் முக்கியத்துவத்தை மட்டுப்படுத்தாது. ஒரே இலட்சியமானது இரண்டு வகைகளாக மாறிவிட்டது – பரந்த மற்றும் குறுகிய. ஜோசப் லான்காஸ்டரின் கூற்றுப்படி, “க்கு: கணக்கு அல்லது படிவத்தில் புத்தகத்தின் ஆசிரியர்களால் சான்றிதழ்கள் சரிபார்க்கப்பட வேண்டும் என்று கருதப்படுகிறது, ஆனால் இந்த கருத்து தவறானது, ஏனெனில் சான்றிதழ் கணக்குகளின் புத்தகங்களை சரிபார்க்கிறது.

இது கணக்காளரால் மட்டுமல்ல, கணக்கு புத்தகங்களிலும் சரி செய்யப்பட்டுள்ளது என்று தணிக்கையாளர் நம்புவதற்கு வழிவகுக்கிறது. “டி பவுலாவின் கூற்றுப்படி, சான்றிதழ் என்பது பண புத்தக ரசீதுகளை சரிபார்ப்பது மட்டுமல்லாமல், படிவங்கள் மற்றும் சான்றுகள் உட்பட போதுமான செல்லுபடியாகும் வணிக பரிவர்த்தனைகளையும் சரிபார்க்கிறது.

எனவே இந்த பரிவர்த்தனைகள் துல்லியமானவை, முறையாக அங்கீகரிக்கப்பட்டவை மற்றும் புத்தகங்களில் சரியாக எழுதப்பட்டவை என்று தணிக்கையாளர் நம்ப வேண்டும். “எங்களுக்கு முன் இரண்டு புள்ளிகள் உள்ளன, இப்போது ஆதாரங்களின் பொருள் குறுகிய அல்லது அகலமானது என்று நாம் சிந்திக்க வேண்டும். சான்றிதழின் பரந்த பொருளை எடுத்துக்கொள்வது நல்லது. எனவே, சான்றிதழைப் பொறுத்தவரை, ஜோசப் லான்காஸ்டரின் வரையறை மட்டுமே பொருத்தமானது.

You Might Also Like

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *